(QK7 Online) - Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7, chiều ngày 23/7, Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu phối hợp với Tập đoàn DIC tổ chức khởi công xây dựng “Nhà tình nghĩa” tặng gia đình bà Hồ Thị Lượm là cựu tù chính trị Côn Đảo và là vợ liệt sĩ, trú tại tổ 15, ấp Đông, xã Hòa Long, thành phố Bà Rịa.
Đại diện Tập đoàn DIC trao tặng 80 triệu đồng cho gia đình bà Hồ Thị Lượm.
Ngôi nhà tình nghĩa cấp 4 được xây dựng trên nền đất của gia đình, với tổng diện tích khoảng 50m2, gồm 1 phòng khách, 1 phòng ngủ, bếp ăn và nhà vệ sinh. Tổng kinh phí xây dựng khoảng 130 triệu đồng. Trong đó, Bộ CHQS tỉnh vận động Tập đoàn DIC hỗ trợ 80 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình đóng góp thêm.
Đây là việc làm có ý nghĩa sâu sắc, thể hiện sự quan tâm của Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh và Tập đoàn DIC nhằm tri ân, biết ơn sâu sắc đối với các gia đình thương binh liệt sĩ, người có công với cách mạng; góp phần thắt chặt tình đoàn kết quân - dân, tô thắm thêm hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong lòng Nhân dân.
Hiền Lương