(QK7 Online) - Sư đoàn 302 phối hợp với cấp ủy, chính quyền huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai và huyện Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận thăm, tặng quà 3 gia đình chiến sĩ mới có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, giúp gia đình ổn định cuộc sống.
Tặng xe máy gia đình Binh nhì Mang Gẳm.
Tại xã Phan Tiến, huyện Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận, Sư đoàn tặng gia đình Binh nhì Mang Gẳm một chiếc xe máy đã qua sử dụng giá trị 6 triệu đồng, tặng gia đình Binh nhì Lê Tấn Nghĩa, xã Sông Bình, huyện Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận 1 máy bơm nước, dây điện và ống nước trị giá 4 triệu đồng.
Tặng quà gia đình Binh nhì Lê Tấn Nghĩa.
Đối với gia đình Binh nhì Nguyễn Minh Tuấn tại huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai đơn vị tặng 1 máy giặt trị giá 6 triệu đồng. Ngoài ra, cấp ủy, chính quyền và Ban chỉ huy Quân sự các địa phương hỗ trợ các phần quà trị giá trên 10 triệu đồng, bao gồm nhu yếu phẩm như: gạo, mỳ tôm, dầu ăn, đường, nước ngọt…
Đại tá Nguyễn Văn Phụng, Phó Chính ủy Sư đoàn 302 cho biết: Chăm lo hậu phương gia đình cán bộ, chiến sĩ là việc làm thường xuyên, hết sức quan trọng, là một trong những chủ trương được Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Sư đoàn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, hiệu quả thời gian qua. Là đơn vị huấn luyện sẵn sàng chiến đấu, quỹ vốn khó khăn, nhưng trong điều kiện cho phép Sư đoàn sẵn sàng hỗ trợ giúp đỡ một phần, chia sẻ khó khăn, góp phần ổn định cuộc sống đối với gia đình chiến sĩ.
Tặng máy giặt gia đình Binh nhì Nguyễn Minh Tuấn.
Việc làm đầy ý nghĩa đó thể hiện sự quan tâm, tình thương trách nhiệm, sự cảm thông, chia sẻ, tình thương yêu, đoàn kết đồng chí đồng đội trong hoàn cảnh khó khăn; tạo động lực, niềm tin để cán bộ, chiến sĩ yên tâm công tác, xác định tốt nhiệm vụ, sẵn sàng nhận và hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao.
Trần Văn Hoàng