(QK7 Online) - Ngày 20/9, Trung đoàn Gia Định (Bộ Tư lệnh TPHCM) tổ chức hội nghị rút kinh nghiệm diễn tập chiến thuật có bắn đạn thật cấp đại đội năm 2017. Trước đó, 15 và 16/9, tại Trường bắn Quốc gia khu vực 3, Trung đoàn Gia Định đã tổ chức thực hành diễn tập chiến thuật có bắn đạn thật cấp Đại đội bộ binh với hai hình thức phòng ngự và tập kích kích.
Xạ thủ B41 sẵn sàng tiêu diệt mục tiêu trong diễn tập
Lực lượng tham gia diễn tập là cán bộ, chiến sĩ Tiểu đoàn 1 và các đơn vị binh chủng thuộc Trung đoàn Gia Định, được phối thuộc hai trung đội dân quân cơ động của quận 11 và huyện Nhà Bè. Với sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Đảng ủy - Ban Chỉ huy Trung đoàn và sự chuẩn bị chu đáo, tinh thần nỗ lực vượt khó của cán bộ, chiến sĩ các đơn vị cuộc diễn tập đã đạt mục đích, yêu cầu đề ra, đảm bảo an toàn tuyệt đối về người và vũ khí, trang bị.
Đại tá Nguyễn Văn Hoàng - Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng BTL Thành phố và lãnh đạo các địa phương trao thưởng cho các lực lượng tham gia diễn tập
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, Đại tá Nguyễn Văn Hoàng - Ủy viên Thường vụ Đảng ủy Quân sự Thành phố, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Bộ Tư lệnh TPHCM đánh giá cao những kết quả mà cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn Gia Định và LLVT quận 11, huyện Nhà Bè đã đạt được trong tổ chức chuẩn bị và thực hành diễn tập.
Một số hạn chế trong quá trình thực hành diễn tập cũng được thẳng thắn nêu rõ và đề nghị các đơn vị kịp thời rút kinh nghiệm trong công tác phối hợp, hiệp đồng; kỹ thuật chiến đấu cá nhân trong thực hành bắn đạn thật… Đây là cơ sở để tiếp tục huấn luyện bộ đội, dân quân thực hiện tốt cuộc diễn tập cấp tiểu đoàn của Trung đoàn Gia Định sẽ diễn ra vào cuối năm 2017.
Bài, ảnh: Hồ Tấn Chí