(QK7 Online) - Chiều ngày 24/7, Đoàn công tác Bộ CHQS tỉnh Long An do Đại tá Lê Minh Trung, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn huyện Tân Thạnh.
Đại tá Lê Minh Trung, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Long An thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Út.
Đoàn đến thăm Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Út, xã Tân Ninh; gia đình Thương binh Hà Văn So, xã Nhơn Ninh và thắp hương Mẹ Việt Nam Anh hùng Cao Thị Sở, xã Tân Lập.
Thay mặt Đảng ủy, Bộ CHQS tỉnh, Đại tá Lê Minh Trung ân cần thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống của Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách, có công với cách mạng. Đồng chí Chính ủy Bộ CHQS tỉnh bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đối với các Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách, có công với cách mạng đối với sự nghiệp giải phóng dân tộc thống nhất nước nhà; đồng thời, mong muốn các gia đình động viên giáo dục con cháu học tập, lao động, phát huy truyền thống gia đình cách mạng.
Bộ CHQS tỉnh Long An thăm tặng quà gia đình thương binh Hà Văn So.
Trong thời gian qua, LLVT tỉnh Long An luôn quan tâm, dành tình cảm đặc biệt đối với các gia đình chính sách, người có công với cách mạng và các Mẹ Việt Nam Anh hùng. Đặc biệt, LLVT tỉnh đã huy động mọi nguồn lực để hỗ trợ các gia đình gặp khó khăn vươn lên trong cuộc sống như: trao tặng nhà tình nghĩa quân - dân, nhà đồng đội, bữa cơm cùng Mẹ Việt Nam Anh hùng. Qua đó góp phần tuyên truyền, giáo dục truyền thống cách mạng, bồi dưỡng lòng yêu nước, tinh thần tự hào dân tộc và đạo lý “Uống nước, nhớ nguồn” cho thế hệ trẻ.
Biện Cường