![](/fileman/Uploads/tbNews/39138/thumb/dsc8797_20240724230630431.jpg)
Thượng tá Võ Văn Thọ, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Tân Châu trao quyết định tặng nhà tình nghĩa quân – dân cho 2 gia đình.
Qua hơn 1 tháng khởi công, đến nay 2 căn nhà đã hoàn thành. Căn thứ nhất bàn giao cho ông Lê Văn Toàn, ngụ ấp Tân Đông, xã Tân Hưng, tổng kinh phí xây dựng 180 triệu đồng (trong đó: Công ty TNHH MTV Nguyên Liêm hỗ trợ 100 triệu đồng, ông Lê Văn Hớn xã Tân Hưng hỗ trợ 30 triệu đồng, phần còn lại do gia đình đóng góp).
Căn thứ hai trao, tặng cho ông Đỗ Thanh Thảo, ngụ ấp Tân Trung, xã Tân Hà, tổng kinh phí xây dựng 130 triệu đồng (trong đó: Công ty TNHH MTV Nguyên Liêm hỗ trợ 100 triệu đồng, anh, chị, em trong gia góp 30 triệu đồng).
![](/fileman/Uploads/tbNews/39138/thumb/dsc8806.jpg)
Lãnh đạo Huyện ủy Tân Châu tặng quà cho 2 gia đình.