(QK7 Online) - Ngày 24 và 25/7, Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu tổ chức các đoàn đến thăm, tặng quà các Bà mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình có công với cách mạng trên địa bàn tỉnh và các đồng chí nguyên thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu, Bộ CHQS tỉnh qua các thời kỳ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7.
Đại tá Lê Xuân Bình, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Chính (xã Láng Dài, huyện Đất Đỏ).
Các đoàn Bộ CHQS tỉnh đã đến thăm các Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Chính (huyện Đất Đỏ); Bùi Thị Đay, Trần Thị Trinh, Trần Thị Lưỡng (thành phố Bà Rịa); Lại Thị Bạn, La Thị Biên (huyện Châu Đức); Trần Thị Hiên (huyện Xuyên Mộc); Dương Thị Đành (thị xã Phú Mỹ); Thiếu tướng Ngô Ngọc Bình, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu, nguyên Phó Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh và các gia đình có công với cách mạng.
Đại tá Lê Xuân Bình, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh thăm, tặng quà Thiếu tướng Ngô Ngọc Bình, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu 7.
Tại những nơi đến thăm, thủ trưởng Bộ CHQS tỉnh ân cần thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống thường nhật của các Mẹ Việt Nam Anh hùng, những người có công với cách mạng. Bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những hy sinh, mất mát của các Mẹ, tri ân công lao của các anh hùng, liệt sĩ đã hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời động viên các Mẹ, những người có công với cách mạng sống vui, sống khỏe, là những tấm gương sáng cho thế hệ sau noi theo.
Hiền Lương