(QK7 Online) - Ngày 24/7, tại UBND xã Hòa Long và xã Long Phước (thành phố Bà Rịa), Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, Tập đoàn DIC, Công ty TNHH Đức Việt Thành tổ chức gặp mặt, tặng quà các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Đ Bộ CHQS tỉnh tặng quà gia đình chính sách.
Công ty TNHH Đức Việt Thành và Tập đoàn DIC đã trao tặng 40 suất quà, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng.
Đại diện Hội Phụ nữ và Đoàn thanh niên Bộ CHQS tỉnh bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những hy sinh, cống hiến to lớn của các đồng chí thương binh và người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, mong các đồng chí luôn giữ gìn sức khỏe, sống vui, sống khỏe và tiếp tục là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.
Thiếu tá QNCN Lê Thị Vân, Chủ tịch Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh tặng quà gia đình chính sách
Theo Thiếu tá CN Lê Thị Vân, Chủ tịch Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh: “Đây là hoạt động thiết thực, tri ân sự hy sinh của hàng triệu anh hùng liệt sĩ, những đóng góp to lớn của thương binh, bệnh binh, người có công và thân nhân liệt sĩ, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của dân tộc Việt Nam hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sĩ”.
Lê Loan, Nguyễn Hòa