(QK7 Online) - Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, thay mặt Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM, Thiếu tướng Phạm Văn Rậm, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh TPHCM đến thăm, tặng quà các thương binh tại Trung tâm điều dưỡng Thương binh và Người có công Long Đất tại thị trấn Long Hải, huyện Long Điền, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu.
Thiếu tướng Phạm Văn Rậm tặng quà các thương binh tại Trung tâm.
Ân cần thăm hỏi, động viên và tặng quà các thương binh tại Trung tâm điều dưỡng Thương binh và Người có công Long Đất, Thiếu tướng Phạm Văn Rậm tri ân sâu sắc các thương binh đã hy sinh xương máu vì mục tiêu, lý tưởng cách mạng cao cả của Đảng, của dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc, hạnh phúc của Nhân dân. Đồng chí mong muốn các thương binh dù trong hoàn cảnh nào cũng cố gắng vượt qua khó khăn, góp phần giáo dục thế hệ trẻ lòng yêu nước, truyền thống hào hùng của dân tộc ta và làm sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ trong lòng Nhân dân.
Thiếu tướng Phạm Văn Rậm cho biết: Chính quyền, Nhân dân và cán bộ, chiến sĩ LLVT TPHCM luôn quan tâm, chăm sóc tốt hơn đời sống vật chất, tinh thần cho các Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng LLVT Nhân dân, thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ và người có công với cách mạng. Đồng chí cũng ghi nhận tinh thần của cán bộ, nhân viên Trung tâm điều dưỡng Thương binh và Người có công Long Đất đã luôn đoàn kết, đề cao trách nhiệm, khắc phục khó khăn, tận tình chăm sóc thương binh, bệnh binh.
Trong thời gian tới, Bộ Tư lệnh TPHCM sẽ tiếp tục tạo mọi điều kiện để hỗ trợ Trung tâm nuôi dưỡng thương binh và người có công vượt qua khó khăn, bệnh tật, phục hồi sức khỏe, tỏ rõ lòng tri ân với những người đã hy sinh xương máu của mình giành độc lập tự do cho dân tộc.
Hữu Tân