(QK7 Online) - Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bình Thuận tổ chức các đoàn đến thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng LLVT nhân dân trên địa bàn tỉnh.
Đại tá Trần Đông Thành, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh tặng quà của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 Mẹ Việt Nam Anh hùng Trần Thị Chút (xã Hàm Đức, huyện Hàm Thuận Bắc).
Đến thăm các gia đình Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng LLVT Nhân dân, Đại tá Trần Đông Thành, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh gửi lời thăm hỏi ân cần, động viên, chúc sức khỏe các Mẹ Việt Nam Anh hùng, Anh hùng LLVT Nhân dân và mong muốn các mẹ, các cô, các chú tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, cùng với địa phương xây dựng quê hương giàu đẹp.
Đại tá Trần Đông Thành, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh tặng quà gia đình Mẹ Việt Nam Anh hùng Phạm Thị Ngư (xã Phong Nẫm, thành phố Phan Thiết).
Hoạt động đền ơn đáp nghĩa kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ là truyền thống quý báo của dân tộc; là dịp để cán bộ, chiến sĩ thể hiện tấm lòng, trách nhiệm, nghĩa vụ của mình với những người đã từng hy sinh công sức, tuổi thanh xuân để giải phóng, xây dựng và bảo vệ quê hương, đất nước.
Trọng Nhân