![](/fileman/Uploads/tbNews/17671/thumb/trao-tang-khau-trang.jpg)
Đại tá Nguyễn Duy Thắng, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Bộ đội Biên phòng TP Hồ Chí Minh trân trọng cảm ơn Trường Sĩ quan Lục quân 2 đã chia sẻ khó khăn, vất vả của Bộ đội Biên phòng Thành phố trong công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19. Đại tá Nguyễn Duy Thắng cho biết, thời gian qua, các cán bộ, chiến sĩ Bộ đội Biên phòng Thành phố đã tiêu hao một lượng khá lớn vật tư y tế do phải thường xuyên thực hiện nhiệm vụ tại địa bàn, các khu cách ly, tiếp xúc với người dân. Cùng với đó, đơn vị cũng đã trao tặng một lượng lớn khẩu trang cho nhân dân khu vực biên giới biển và khách du lịch nước ngoài đến địa bàn cửa khẩu cảng. Do đó, cán bộ, chiến sĩ Bộ đội Biên phòng Thành phố rất cần khẩu trang và vật tư y tế trong quá trình thực hiện nhiệm vụ và hỗ trợ người dân. Đơn vị sẽ có kế hoạch sử dụng hợp lý để chung tay cùng cả nước quyết tâm phòng, chống dịch Covid-19.