(QK7 Online) - Ngày 21-6, tại Sư đoàn 5, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu đến thăm, kiểm tra, động viên cán bộ tham gia Kiểm tra Trung đoàn trưởng, Chính ủy Trung đoàn bộ binh năm 2023.
Đồng chí Chính ủy Quân khu động viên cán bộ tham gia Kiểm tra Trung đoàn trưởng, Chính ủy Trung đoàn bộ binh năm 2023.
Báo cáo tình hình tổ chức Kiểm tra Trung đoàn trưởng, Chính ủy Trung đoàn bộ binh năm 2023 với đồng chí Chính ủy Quân khu, Thiếu tướng Lê Ngọc Hải, Phó Tham mưu trưởng Quân khu, Trưởng ban Tổ chức Kiểm tra cho biết, sau một ngày diễn ra, các nội dung kiểm tra được thực hiện đúng kế hoạch, tiến độ thời gian. Các thí sinh chấp hành nghiêm quy chế, quy định của ban Tổ chức; thực hiện nghiêm túc, thể hiện trình độ, kiến thức và khả năng của mình, hoàn thành tốt phần thi “Soạn thảo quyết tâm chiến đấu và dự thảo nghị quyết lãnh đạo nhiệm vụ chiến đấu”.
Trung tướng Trần Hoài Trung kiểm tra công tác cấp phát súng, đạn cho thí sinh chuẩn bị kiểm tra.
Ngày thứ 2 của cuộc kiểm tra, các thí sinh tiếp tục thực hiện theo kế hoạch nội dung: Kiểm tra hiểu biết chung về quân sự, chính trị, hậu cần, kỹ thuật; bắn súng ngắn k54 và kiểm tra thể lực.
Thí sinh thực hiện kiểm tra bắn súng ngắn k54.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu biểu dương công tác chuẩn bị chu đáo, tinh thần, trách nhiệm của các bộ phận đảm bảo cuộc kiểm tra. Đồng chí Chính ủy Quân khu yêu cầu: Ban chỉ đạo, Ban tổ chức, Ban giám sát chú trọng việc bảo đảm an toàn mọi mặt; thực hiện nghiêm quy chế, quy định, đánh giá khách quan, trung thực, đúng thực chất cuộc kiểm tra. Sau kiểm tra, đánh giá rút kinh nghiệm, làm tốt công tác tham mưu, đề xuất với Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu những nội dung đổi mới, nâng cao chất lượng đợt kiểm tra tiếp theo trong thời gian tới. Các thí sinh phát huy tinh thần đoàn kết, khắc phục hạn chế của bản thân, học hỏi, nâng cao trình độ, góp phần đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Trung tướng Trần Hoài Trung theo dõi thí sinh thực hiện kiểm tra bắn súng ngắn k54.
Đồng chí Chính ủy Quân khu theo dõi điểm báo bia.
Lê Hoan