Thượng tá Phạm Văn Hiền, Phó Chủ nhiệm Chính trị sư đoàn cho biết: Đây là dịp đặc biệt nhằm thể hiện tình cảm, trách nhiệm của cán bộ, đoàn viên, hội viên trong sư đoàn cùng với cấp ủy Đảng, chính quyền huyện Hóc Môn đồng lòng, chung tay chăm lo cho trẻ em mồ côi và có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19. Từ đó, kịp thời động viên các cháu vượt qua nỗi đau. Đồng thời, nhắc nhở mọi người đề cao vai trò, trách nhiệm của cộng đồng; của mỗi cán bộ, chiến sĩ đối với nhiệm vụ bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em. Góp phần tô thắm thêm hình ảnh cao đẹp “Bộ đội Cụ Hồ” trong thời kỳ mới.
Chiến sĩ làm lồng đèn tặng các cháu.
Nhân dịp này, sư đoàn trao tặng 100 phần quà cho các cháu mồ côi và có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 trên địa bàn huyện Hóc Môn, Thành phố Hồ Chí Minh; mỗi phần quà trị giá 250.000 đồng.