(QK7 Online) - Chiều 15/6, Trung đoàn Gia Định/Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với Viện Y Dược học dân tộc Thành phố Hồ Chí Minh (TP.HCM) tổ chức tiếp nhận, ký hợp đồng làm việc cho quân nhân xuất ngũ trên địa bàn TP.HCM.
Dự buổi ký hợp đồng việc làm có Thượng tá Võ Văn Thọ, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh Thành phố; Bà Trương Thị Ngọc Lan, Tiến sĩ, Bác sĩ, Phó Viện trưởng Viện Y dược học dân tộc TP.HCM; Thiếu tá Ngô Trường An, Phó Chính ủy Trung đoàn Gia Định và đại diện Ban Dân vận Thành ủy TPHCM.
Thiếu tá Ngô Trường An, Phó Chính ủy Trung đoàn Gia Định và Tiến sĩ, Bác sĩ Trương Thị Ngọc Lan, Phó Viện trưởng Viện Y dược học dân tộc TP.HCM tặng phiếu việc làm cho các quân nhân xuất ngũ trên địa bàn TP. HCM.
Buổi ký hợp đồng việc làm cho quân nhân xuất ngũ trên địa bàn TP.HCM.
Viện Y dược học dân tộc TP.HCM tổ chức trao phiếu, ký hợp đồng làm việc cho 9 quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ.
Trong thời gian qua, cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn Gia Định và các chiến sĩ xuất ngũ trên địa bàn luôn được sự quan tâm của Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Thành phố và các đơn vị, ban ngành, đoàn thể tạo điều kiện thuận lợi cho cán bộ, chiến sĩ được học tập công tác và sau khi xuất ngũ trở về địa phương có việc làm ổn định đời sống gia đình. Trước nhu cầu việc làm của chiến sĩ xuất ngũ, Trung đoàn Gia Định đã phối hợp với Viện y dược học dân tộc TP.HCM khảo sát nhu cầu việc làm của các chiến sĩ sau khi hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ trở về địa phương, qua đó Viện Y dược học dân tộc TP.HCM đồng ý tiếp nhận, tuyển chọn các quân nhân xuất ngũ vào làm việc tại Viện.
P.V