(QK7 Online) - Chiều 25/5, Đảng ủy Trung đoàn 5, Sư đoàn 5, Quân khu 7 tổ chức hội nghị triển khai thực hiện mô hình “Chi bộ 5 tốt, đảng viên 5 tốt”.
Thượng tá Trần Anh Hùng, Bí thư Đảng ủy Trung đoàn chủ trì hội nghị.
Nội dung của mô hình, đối với chi bộ: Lãnh đạo hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị; lãnh đạo xây dựng nội bộ dân chủ, đoàn kết tốt; lãnh đạo chấp hành tốt pháp luật Nhà nước, kỷ luật quân đội và bảo đảm an toàn tuyệt đối; lãnh đạo thực hiện tốt việc phòng, chống biểu hiện suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”; lãnh đạo thực hiện tốt việc khắc phục khuyết điểm, hạn chế.
Đảng viên phát biểu ý kiến tại hội nghị.
Đối với đảng viên: Hoàn thành tốt chức trách, nhiệm vụ được giao; luôn gương mẫu; đoàn kết nội bộ tốt, thương yêu đồng chí, kính trọng nhân dân, sống có nghĩa, có tình; chấp hành kỷ luật tốt và bảo đảm an toàn; thực hiện tốt việc phòng, chống các biểu hiện suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”.
Mô hình được triển khai nhằm góp phần thực hiện hiệu quả Nghị quyết Trung ương IV (khóa XII) về xây dựng và chỉnh đốn Đảng, Chỉ thị 05-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Đồng thời cụ thể hóa khâu đột phá về nâng cao năng lực lãnh đạo cũng như sức chiến đấu của cấp ủy, chi bộ cơ sở trong thực hiện nhiệm vụ chính trị trung tâm của đơn vị.
Hoàng Đức Danh