(QK7 Online) - Tối 25/5, Đảng ủy – Ban chỉ huy Trung đoàn 5, Sư đoàn 5, Quân khu 7 tổ chức đối thoại dân chủ với gần 1000 cán bộ, chiến sĩ mới năm 2020.
Trung tá Trần Ngọc Thành, Phó Chính ủy Trung đoàn 5 chủ trì buổi đối thoại.
Năm 2020, Trung đoàn 5 tiếp nhận và huấn luyện 985 chiến sĩ mới của 12 địa phương trên địa bàn Quân khu 7 gồm: huyện Bến Cầu, Tân Châu, Gò Dầu, TP. Tây Ninh (Tây Ninh); TP. Dĩ An, thị xã Bến Cát (Bình Dương); huyện Đức Huệ, Vĩnh Hưng (Long An); huyện Định Quán, Thống Nhất (Đồng Nai), huyện Xuyên Mộc (Bà Rịa – Vũng Tàu); TP. Bảo Lộc (Lâm Đồng).
Chiến sĩ mới tham gia buổi đối thoại.
Trên tinh thần thẳng thắn, khách quan, chân tình, cởi mở, nhiều cán bộ, chiến sĩ mới đã bày tỏ, tâm tư, nguyện vọng, đóng góp ý kiến thiết thực về các vấn đề như: Thường xuyên thay đổi thực đơn, để bữa ăn được phong phú hơn; cấp, bổ sung máy trình chiếu để phục vụ học tập chính trị, sinh hoạt văn hóa, văn nghệ, sinh nhật tập thể; tạo điều kiện cho người thân lên thăm các chiến sĩ mới…
Các ý kiến, kiến nghị của cán bộ, chiến sĩ mới đã được Đảng ủy, Ban chỉ huy Trung đoàn ghi nhận và giải đáp trực tiếp trong sinh hoạt. Bên cạnh đó, Ban chỉ huy Trung đoàn cũng biểu dương sự cố gắng, nỗ lực của cán bộ, chiến sĩ mới trong thời gian qua, nhất là giai đoạn cao điểm phòng, chống dịch Covid-19.
Trong thời gian tới, các cơ quan đơn vị trong Trung đoàn cần tập trung xem xét, giải quyết những kiến nghị trên và bảo đảm tốt hơn nữa quyền lợi chính đáng cho cán bộ, chiến sĩ trong quá trình thực hiện nhiệm vụ; tăng cường đoàn kết, phát huy dân chủ, góp phần xây dựng tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh, đơn vị VMTD “mẫu mực, tiêu biểu”, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Hoàng Đức Danh