Năm nay, Trung đoàn huấn luyện chiến sĩ mới trong điều kiện phòng, chống dịch bệnh Covid-19 nên đã ảnh hưởng không nhỏ đến quá trình quản lý, huấn luyện bộ đội. Tuy nhiên đơn vị đã khắc phục mọi khó khăn, quyết tâm hoàn thành tốt 100% nội dung, chương trình huấn luyện đề ra. 500 chiến sĩ mới đều có nhận thức tốt về chính trị, ý thức trách nhiệm cao, tự giác chấp hành kỷ luật Quân đội, pháp luật Nhà nước, thực hiện tốt điều lệnh Quân đội và quy định của đơn vị. Sử dụng thành thạo vũ khí trang bị theo biên chế; thực hành kỹ, chiến thuật chiến đấu bộ binh; huấn luyện điều lệnh đội ngũ, xây dựng nền nếp chính quy và rèn luyện thể lực,…Với kết quả kiểm tra 100% chiến sĩ đạt khá, giỏi, đơn vị bảo đảm an toàn tuyệt đối về người, vũ khí trang bị, kỹ thuật.
Ngay sau Lễ tuyên thệ, các chiến sĩ mới được biên chế về các đơn vị trong LLVT tỉnh và bước vào thực hiện nhiệm vụ huấn luyện theo từng chuyên ngành.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/18258/thumb/bb174f.jpg)
Các chiến sĩ mới tham dự Lễ tuyên thệ
![](/fileman/Uploads/tbNews/18257/thumb/bb174d.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/18257/thumb/bb174b.jpg)
Món quà tân binh
![](/fileman/Uploads/tbNews/18257/thumb/bb174a_20200529124830080.jpg)
Tình đồng chí, đồng đội
![](/fileman/Uploads/tbNews/18257/thumb/bb174e.jpg)
Sẵn sàng lên đường nhận nhiệm vụ mới