![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/20360/thumb/1.jpg)
Triển lãm diễn ra từ ngày 19/11 đến ngày 28/11/2020 tại 3 địa điểm: Công viên Lam Sơn, đường Đồng Khởi trước Sở Văn hóa và Thể thao và đối diện Công viên Chi Lăng với hơn 200 hình ảnh.
Tại Công viên Lam Sơn, Quận 1, TP Hồ Chí Minh với chủ đề “Khởi nghĩa Nam Kỳ - Khúc tráng ca sống mãi”, Ban tổ chức triển lãm giới thiệu hình ảnh của quân và dân miền Nam trong sự nghiệp đấu tranh vì hòa bình, độc lập, thống nhất đất nước. Triển lãm giới thiệu hình ảnh Xứ ủy Nam Kỳ tích cực chuẩn bị mọi mặt cho cuộc khởi nghĩa, góp phần làm nên thắng lợi của cuộc Cách mạng Tháng Tám năm 1945, thành lập nước Việt Nam dân chủ cộng hòa, hun đúc lòng dũng cảm, chí kiên cường cho quân và dân ta trong hai cuộc kháng chiến vĩ đại chống kẻ thù xâm lược, giành độc lập dân tộc, đưa cả nước đi lên chủ nghĩa xã hội năm 1975.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/20360/thumb/2.jpg)
Triển lãm giới thiệu hình ảnh về những thành tựu tiêu biểu về kinh tế-văn hóa-xã hội của TP Hồ Chí Minh trong những năm gần đây, góp phần quan trọng vào sự nghiệp đổi mới, phát triển chung của đất nước thời kỳ hội nhập thế giới.