![](/fileman/Uploads/tbNews/20493/thumb/z22078204658560a233fbc64009a5eb4aefb63a68b71dd_20201202185325217.jpg)
Chương trình được tổ chức với các nội dung thiết thực như giúp các hộ dân trồng rau, làm hàng rào, chuồng gà, trồng cây, dọn dẹp vệ sinh khu dân cư. Phối hợp tuyên truyền đường lối, chủ trương của Đảng, văn bản pháp luật về giao thông; phòng chống ma túy và phòng chống dịch bệnh; tổ chức các trò chơi, trao tặng quà, gà giống, quần áo…những hoạt động trên góp phần động viên, chia sẻ với đồng bào những khó khăn và kết hợp vận động xây dựng ổn định đời sống tốt nơi dân cư biên giới.
Đại tá Lê Hải Toan, Phó Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Tổng công ty Thái Sơn, thành viên Quỹ “Mãi mãi tuổi 20” phía Nam chia sẻ: “Với tình cảm của người lính, chúng tôi mông muốn san sẻ những khó khăn, hỗ trợ một phần nhỏ bé của mình giúp đồng bào có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống, đây cũng là đạo lý, truyền thống “Tương thân, tương ái” của dân tộc ta nhằm xây dựng nên khối đại đoàn kết toàn dân mà Đảng ta đã xác định, vận dụng”.
Hoạt động nhằm tăng cường tình đoàn kết, phối hợp tuyên truyền, vận động Nhân dân chấp hành tốt chủ trương, đường lối, chính sách của Đảng và Nhà nước, củng cố cơ sở chính trị, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội địa bàn biên giới.