Đây là số rau, củ, quả do cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tăng gia sản xuất và Nhân dân trên địa bàn tỉnh hỗ trợ nhằm giúp bà con và lực lượng làm nhiệm vụ trong khu cách ly huyện Đam Rông khắc phục khó khăn, ổn định cuộc sống vượt qua đại dịch.
Trước đó, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Đam Rông hỗ trợ khu cách ly huyện 70 kg thịt heo, 100 kg rau xanh và 2 triệu đồng tiền mặt. Khu cách ly huyện Đam Rông đi vào hoạt động từ ngày 16/6, hiện đang cách ly 47 trường hợp trở về từ vùng dịch.
Ban Chỉ huy Quân sự huyện Đam Rông tiếp tục phối hợp với các ban, ngành trong huyện vận động quyên góp hỗ trợ cho các vùng dịch.