![](/fileman/Uploads/tbNews/10665/thumb/img8214aa.jpg)
Tại buổi họp mặt, các thế hệ cán bộ, chiến sĩ trong ngành Trinh sát - Quân báo - Biệt động của tỉnh đã ôn lại truyền thống anh hùng, vẻ vang của ngành Tình báo Quốc phòng Việt Nam. Trải qua 73 năm xây dựng, chiến đấu và phát triển, Tình báo Quốc phòng Việt Nam đã lập nhiều chiến công xuất sắc, góp phần xứng đáng vào sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng, bảo vệ vững chắc Tổ quốc và làm tròn nghĩa vụ quốc tế cao cả. Trong quá trình công tác các cán bộ, chiến sĩ Trinh sát - Quân báo - Biệt động tuyệt đối trung thành với Đảng, Nhà nước và nhân dân, luôn phấn đấu vượt qua mọi khó khăn thử thách, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Phát huy truyền thống đó, lực lượng Trinh sát - Quân báo - Biệt động tỉnh Bình Dương luôn phấn đấu, vượt qua khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần quan trọng vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.