(QK7 Online) - Ngày 18/5, Tiểu đoàn 42, Lữ đoàn 23 Quân khu 7 tổ chức mít tinh hưởng ứng tuần lễ quốc gia về phòng chống thiên tai năm 2020. Tuần lễ quốc gia về phòng chống thiên tai trong Quân đội năm nay với chủ đề “Phòng chống thiên tai chủ động, hiệu quả từ lực lượng xung kích cơ sở”.
Quang cảnh buổi mít tinh.
Tại buổi mít tinh, Đảng ủy, chỉ huy Tiểu đoàn yêu cầu cấp ủy, người chỉ huy các cấp quán triệt sâu sắc mục đích, yêu cầu, nhiệm vụ phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và ứng phó sự cố thiên tai. Tuyên truyền, giáo dục sâu rộng cho mọi cán bộ, chiến sĩ nâng cao nhận thức và hành động trong phòng chống thiên tai. Phối hợp chặt chẽ các cấp, các ngành làm tốt công tác chủ động ứng phó các sự cố có thể xảy ra.
Thiếu tá Lê Văn Đức, Tiểu đoàn trưởng Tiểu đoàn 42 phát biểu tại buổi mít tinh.
Phát biểu tại buổi lễ, Thiếu tá Lê Văn Đức, Tiểu đoàn trưởng Tiểu đoàn 42 kêu gọi mỗi cán bộ, chiến sỹ hãy luôn cảnh giác, chủ động thích ứng, phòng chống thiên tai. Tích cực tham gia các buổi tập huấn, hướng dẫn, tìm hiểu thông tin trên các phương tiện thông tin đại chúng, tăng cường kiến thức, kỹ năng phòng chống, ứng phó và khắc phục hậu quả thiên tai, bảo vệ tính mạng, tài sản của người dân và nhà nước, góp phần giảm nhẹ hậu quả do thiên tai gây ra. Nghiêm túc chấp hành quy định của pháp luật về phòng chống thiên tai và sự chỉ đạo điều hành của các cơ quan chức năng khi có thiên tai xảy ra.
Tạ Minh