Theo quyết định 1917-QĐ/QUTW của Quân ủy Trung ương về việc chuẩn y bổ sung Ủy viên Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân khu 7 nhiệm kỳ 2020-2025, Ban Thường vụ Quân ủy Trung ương quyết định chuẩn y đồng chí Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Phó Chính ủy Quân khu 7 vào Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy, giữ chức Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân khu 7 nhiệm kỳ 2020-2025.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33021/thumb/1.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 trao quyết định của Quân ủy Trung ương cho Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc.
Trong thời gian tới, đồng chí Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu đề nghị Thiếu tướng Trần Vinh Ngọc và các đồng chí trong Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân khu cần tiếp tục nắm chắc vị trí, vai trò, chức năng, nhiệm vụ, phương châm của công tác kiểm tra, giám sát; tích cực mở rộng thực hiện quy chế dân chủ cơ sở trong công tác kiểm tra, giám sát. Đồng thời tăng cường bồi dưỡng, tập huấn, xây dựng đội ngũ cán bộ làm công tác kiểm tra, giám sát về trình độ, phương pháp, tác phong trong công tác. Thường xuyên phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng của Quân khu; Thanh tra Quốc phòng Quân khu; cấp ủy, chính quyền địa phương; Ủy ban Kiểm tra các tỉnh, thành ủy; Ủy ban Kiểm tra Trung ương và đặc biệt là thực hiện tốt quy chế chất vấn trong Đảng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33021/thumb/2.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung ký xác nhận biên bản bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân khu.