(QK7 Onlie) – Ngày 14/01, Thượng tướng Võ Minh Lương, Uỷ viên Trung ương Đảng, Uỷ viên Quân ủy Trung ương, Thứ trưởng Bộ Quốc phòng cùng đoàn công tác của Bộ Quốc phòng đến thăm, tặng quà, chúc tết cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn 5. Tham gia đoàn có Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7.
Thượng tướng Võ Minh Lương đến thăm, chúc tết cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn 5.
Thượng tá Nguyễn Hải Nam, Phó Sư đoàn trưởng, Tham mưu trưởng Sư đoàn báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ của đơn vị và chuẩn bị đón tết với Thủ trưởng Bộ Quốc phòng.
Thượng tướng Võ Minh Lương biểu dương tinh thần nỗ lực cố gắng và thành tích đạt được của Sư đoàn 5 trong thực hiện “nhiệm vụ kép”, vừa tham gia tích cực chống dịch, cứu dân và hoàn thành tốt công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện trong năm 2021.
Năm 2022, đồng chí Thứ trưởng Bộ Quốc phòng yêu cầu Sư đoàn chuẩn bị chu đáo cơ sở vật chất, mô hình học cụ, thực hiện nhiệm vụ huấn luyện chiến sĩ mới và các đối tượng đạt chất lượng cao.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 (bên phải) cùng tham gia đoàn.
Trong dịp Tết nguyên đán Nhâm Dần, Sư đoàn tăng cường nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu, phối hợp chặt chẽ với các lực lượng bảo đảm an toàn giao thông và chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần cho bộ đội.
Thượng tướng Võ Minh Lương tặng quà, chúc tết cán bộ, chiến sĩ Sư đoàn 5.
Đồng chí Thứ trưởng Bộ Quốc phòng chúc Sư đoàn 5 bước sang năm mới phát huy cao hơn nữa, xây dựng mối đoàn kết gắn bó trên dưới đồng lòng, tất cả vì chiến sĩ thân yêu, khắc phục những hạn chế, tồn tại trong năm 2021, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, xứng đáng là đơn vị vững mạnh toàn diện, “mẫu mực tiêu biểu” của toàn quân.
Thượng tướng Võ Minh Lương tặng quà, chúc tết các đơn vị trực thuộc Sư đoàn.
Nguyễn Thế