(QK7 Online) – Ngày 27/1, Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu đến thăm, chúc tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 tại các cơ quan, đơn vị trên địa bàn tỉnh Tây Ninh. Tham gia đoàn có Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu thăm, chúc Tết tỉnh Tây Ninh.
Thăm và chúc tết Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, Công an tỉnh; Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu chúc mừng thành tựu của Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân, LLVT tỉnh Tây Ninh đạt được trong năm 2020 về phát triển kinh tế, xã hội, củng cố tiềm lực quốc phòng, xây dựng khu vực phòng thủ vững chắc, giữ vững sự ổn định, trật tự an toàn xã hội.
Đồng Chí Phạm Hùng Thái, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Tây Ninh tiếp đoàn.
Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu trân trọng cảm ơn cấp ủy, chính quyền tỉnh Tây Ninh đã luôn dành sự quan tâm, tạo điều kiện để các đơn vị LLVT hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác quân sự, quốc phòng địa phương. Cùng với Quân khu triển khai có hiệu quả xây dựng đường tuần tra biên giới, các chốt dân quân, điểm dân cư liền kề chốt dân quân biên giới. Đồng chí Phó Chính ủy Quân khu mong muốn, thời gian tới Tỉnh ủy, Ủy Ban nhân dân tỉnh Tây Ninh tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện để lực lượng vũ tỉnh luôn nhận và hoàn thành thắng lợi các nhiệm vụ được giao.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu tặng quà chúc Tết Đảng bộ, chính quyền tỉnh Tây Ninh.
Nhân dịp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, thay mặt Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu chúc các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ và Nhân dân trong tỉnh luôn dồi dào sức khỏe, hạnh phúc, thành công, vui Xuân, đón Tết gặp nhiều may mắn.
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc Tết các địa phương, đơn vị tỉnh Tây Ninh.
Đoàn công tác Quân khu 7 đã đến thăm, tặng quà, chúc Tết các địa phương, đơn vị bộ đội, công an, biên phòng, trạm, chốt dân quân thuộc các huyện Châu Thành, Trảng Bàng, Bến Cầu, Tân Châu, Tân Biên và các hộ dân ở các điểm dân cư liền kề chốt dân quân biên giới trên địa bàn tỉnh Tây Ninh.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh tặng quà Tết cho các đơn vị.
Tại buổi làm việc, chỉ huy các đơn vị đã báo cáo những nét chính về kết quả đạt được trong huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu và công tác chuẩn bị, chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân vui Xuân, đón Tết cổ truyền của dân tộc.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu tặng quà Tết cho các đơn vị.
Đồng chí phó Chính ủy Quân khu biểu dương tinh thần chủ động, sáng tạo, nỗ lực khắc phục khó khăn để hoàn thành nhiệm vụ của các đơn vị. Đồng thời nhấn mạnh, Tây Ninh là địa bàn trọng yếu về quốc phòng an ninh, do vậy trong dịp Tết cổ truyền của dân tộc, cán bộ, chiến sĩ các đơn vị cần chủ động nắm chắc tình hình, nêu cao tinh thần cảnh giác, sẵn sàng chiến đấu cao, không để bị động, bất ngờ trong mọi tình huống; kiểm soát chặt chẽ tuyến biên giới, công dân nhập cảnh, kiên quyết không để dịch Covid-19 xâm nhập vào địa bàn, để Nhân dân có một cái Tết an toàn; phối hợp với các lực lượng giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội địa bàn đóng quân, nhất là trong dịp Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng và Tết cổ truyền của dân tộc.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu chúc Tết các đơn vị.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh, Phó Chính ủy Quân khu đề nghị chỉ huy các đơn vị phải quán triệt đến 100% cán bộ, chiến sĩ các công văn, chỉ thị của Bộ Tư lệnh Quân khu trong dịp Tết, nhất là việc tăng cường các biện pháp đảm bảo an toàn trong thực hiện nhiệm vụ; duy trì nghiêm kỷ luật đồng thời thường xuyên quan tâm chăm lo đời sống vật chất, tinh thần, tập trung mọi nguồn lực bảo đảm tốt nhất chế độ tiêu chuẩn cho cán bộ, chiến sĩ, nhất là lực lượng đang làm nhiệm vụ ở các điểm chốt phòng chống dịch dọc tuyến biên giới. Cùng với đó, các đơn vị cần tổ chức sôi nổi các hoạt động vui xuân, đón Tết vui tươi, phấn khởi, an toàn, tiết kiệm.
Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh tặng quà các địa phương và LLVT huyện Tân Châu và Tân Biên.
Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu tặng quà LLVT huyện Tân Châu và Tân Biên.
Nhân dịp tết Tân Sửu 2021, thay mặt Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Thiếu tướng Đỗ Văn Bảnh gửi lời chúc mạnh khỏe, thắng lợi đến cán bộ, chiến sĩ các đơn vị.
Ngọc Tuân