Năm 2023 Trung đoàn Đồng Nai đươc trên giao tiếp nhận, huấn luyện 68 đồng chí chiến sĩ mới; Trường bắn Quốc gia khu vực 3 được giao huấn luyện 130 chiến sĩ mới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31929/thumb/dsc1146.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng kiểm tra cán bộ Trung đội thực hiện nội dung điều lệnh đội ngũ của Trung đoàn Đồng Nai.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31929/thumb/dsc1260.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng kiểm tra nhà nghỉ bộ đội của Trung đoàn Đồng Nai.
Đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu kiểm tra thực tế và đánh giá: Trung đoàn Đồng Nai và Trường bắn Quốc gia khu vực 3 đã quán triệt nghiêm túc các văn bản lãnh đạo, chỉ đạo của cấp trên, tổ chức chuẩn bị chu đáo về mọi mặt. Cụ thể đối với công tác quân sự, các kế hoạch, giáo án, thao trường, học cụ, doanh cụ, đồ dùng phục vụ huấn luyện được chuẩn bị kỹ lưỡng; cán bộ các cấp được tập huấn, bồi dưỡng bảo đảm đúng thời gian, sắp xếp biên chế khung huấn luyện chiến sĩ mới hợp lý. Công tác Đảng, công tác chính trị được tổ chức chuẩn bị chất lượng, giáo án huấn luyện, vật tư công tác Đảng, công tác chính trị, hệ thống băng rôn, biển bảng tuyên truyền đầy đủ. Công tác hậu cần - kỹ thuật được chuẩn bị chặt chẽ, đơn vị thực hiện tốt việc củng cố, tu sửa hệ thống doanh trại, chuẩn bị đầy đủ quân trang, vũ khí trang bị kỹ thuật, đồ dùng sinh hoạt phục vụ công tác huấn luyện…
![](/fileman/Uploads/tbNews/31929/thumb/dsc1360.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng kiểm tra mô hình học cụ, vật chất bảo đảm cho công tác huấn luyện của Trường bắn Quốc gia khu vực 3.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31929/thumb/dsc13541.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng kiểm tra nhà nghỉ bộ đội của Trường bắn Quốc gia khu vực 3.
Kết luận kiểm tra, Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân khu ghi nhận, biểu dương tinh thần chủ động, sáng tạo của các đơn vị trong việc chuẩn bị mọi mặt cho huấn luyện chiến sĩ mới. Đồng thời yêu cầu Trung đoàn Đồng Nai và Trường bắn Quốc gia khu vực 3 làm tốt công tác quản lý, nắm bắt tình hình tư tưởng bộ đội, quản lý chặt chẽ quân số; tiếp tục bồi dưỡng đội ngũ cán bộ khung về trình độ, năng lực quản lý, giáo dục bộ đội và trình độ, phương pháp tổ chức huấn luyện; duy trì nghiêm nền nếp, chế độ huấn luyện, linh hoạt trong xây dựng tiến trình biểu huấn luyện phù hợp với điều kiện thời tiết, làm tốt công tác tiếp nhận, ổn định tổ chức biên chế; chuẩn bị đầy đủ cơ sở vật chất; đẩy mạnh tăng gia sản xuất, nâng cao đời sống bộ đội.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31929/thumb/dsc11001.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng kết luận buổi kiểm tra.