Về phía tập đoàn Donacoop có các đồng chí: Ông Bùi Thanh Trúc, Chủ tịch Hội đồng quản trị, Tổng giám đốc Tập đoàn Donacoop; Ông Nguyễn Hữu Sơn, cán bộ Tập đoàn Donacoop.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z34918498867030119297e2da368a9a02154a9da5cf766.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu (bìa phải) và Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu (bìa trái) trao bảng vàng cảm ơn Tập đoàn Donacoop.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z34918499134463da37624fdf7a32249015b56ce0da9cc.jpg)
6 xe cứu thương tập đoàn Donacoop tặng Quân khu 7.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z349184989353701669dcaf19a2142ba270a950e24255f.jpg)
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu và các đại biểu tham quan các công năng của xe
Phát biểu tại buổi lễ, Ông Bùi Thanh Trúc, Chủ tịch Hội đồng quản trị, Tổng giám đốc Tập đoàn Donacoop cho biết: “Donacoop luôn luôn sát cánh, chia sẻ bằng tất cả khả năng của mình cùng lực lượng vũ trang nói chung, Lực lượng vũ trang Quân khu 7 nói riêng. Donacoop coi đây là nhiệm vụ, trách nhiệm, vinh dự của mình được góp phần nhỏ bé vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc”.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z349184992229267d9220389e5c5b92ab45ef3972f5d6a.jpg)
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z349184992972880d81c6446463052d9db8ee481c13c55.jpg)
Ông Bùi Thanh Trúc, Chủ tịch HĐQT, Tổng Giám đốc Công ty Donacoop trao chìa khoá biểu trưng xe cứu thương tặng các đơn vị LLVT Quân khu.
Phát biểu tại Lễ tiếp nhận, Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu nhấn mạnh: “Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc về sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo Đảng, Nhà nước, Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng, sự chăm lo thương yêu, đùm bọc giúp đỡ của cấp ủy, chính quyền, đoàn thể Nhân dân các địa phương; sự đồng hành của các doanh nghiệp, các mạnh thường quân, đặc biệt là Tập đoàn Donacoop và cá nhân Ông Bùi Thanh Trúc từng là người chiến sĩ LLVT Quân khu trải qua chiến trường Campuchia. Với bản lĩnh, ý chí người lính và trí tuệ của doanh nhân, thấu hiểu khó khăn, gian khổ, hy sinh của bộ đội, thời gian qua lãnh đạo Tập đoàn đã luôn chia sẻ, nhiệt tình giúp đỡ, đồng hành cùng LLVT Quân khu trong mọi hoạt động cả về vật chất và tinh thần với tổng kinh phí hàng trăm tỷ đồng, cùng hàng chục công trình khắc đậm dấu ấn nghĩa tình của Tập đoàn Donacoop.
Trong thời gian tới, Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, cán bộ chiến sĩ LLVT Quân khu rất mong lãnh đạo Tập đoàn Donacoop tiếp tục dành tình cảm, sự quan tâm và sự hỗ trợ đối với Quân khu 7. Đó là nguồn động viên vô cùng quý báu để LLVT Quân khu 7 tiếp tục phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”, truyền thống “Trung thành vô hạn, chủ động sáng tạo, tự lực lượng, đoàn quyết thắng ”, đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ quân sự quốc phòng; góp phần giữ vững ổn định chính trị, phát kinh tế, văn hóa, xã hội trên địa bàn, xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa".
Tiếp nhận xe cứu thương tại buổi lễ, Đại tá Trần Ngọc Minh, Sư đoàn trưởng, Sư đoàn 302 đại diện các đơn vị trong LLVT Quân khu nhận xe phát biểu: Tập đoàn DonaCoop trao tặng xe cứu thương cho các đơn vị trong LLVT Quân khu 7 là một việc làm có ý nghĩa to lớn, giúp đơn vị vừa bảo đảm thực hiện nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, xây dựng đơn vị, vừa chăm lo sức khỏe, đời sống cán bộ, chiến sĩ, công nhân viên quốc phòng, sẵn sàng xử lý các tình huống về sức khỏe tại đơn vị; vừa tăng cường khả năng cơ động, hỗ trợ Nhân dân trên địa bàn xử trí các tình huống thiên tai, dịch bệnh, thảm họa; góp phần hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ được giao, tăng cường sức mạnh khu vực phòng thủ, tăng cường thế trận lòng dân.
Thay mặt các đơn vị trong LLVT Quân khu được trao tặng xe cứu thương đợt này, xin trân trọng cảm ơn sâu sắc đến lãnh đạo Tập đoàn DonaCoop, Thủ trưởng Bộ Quốc phòng, Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu và Thủ trưởng các cơ quan Quân khu. Chúng tôi xin hứa quyết tâm lãnh đạo, chỉ huy đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao; giữ tốt, dùng bền, sử dụng phương tiện đúng mục đích, hiệu quả và thường xuyên duy tu, bảo dưỡng, xứng đáng với niềm trao gửi của lãnh đạo Tập đoàn”.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/28725/thumb/z3491849913343a625e73932ff93af19e0af7940779254.jpg)
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu chụp ảnh lưu niệm cùng Lãnh đạo Tập đoàn Donacoop.