(QK7 Online) - Sáng ngày 04/7, Sư đoàn 5 phối hợp với Ngân hàng Thương mại cổ phần Quân đội - Chi nhánh Tây Ninh tổ chức sinh hoạt về chủ đề tình yêu, hôn nhân và gia đình. Dự buổi sinh hoạt có các đồng chí trong Đảng ủy, chỉ huy Sư đoàn, thủ trưởng các cơ quan, chỉ huy 3 Trung đoàn và hơn 200 cán bộ, ĐVTN, hội viên phụ nữ của hai đơn vị.
Tiết mục văn nghệ biểu diễn tại buổi sinh hoạt.
Đây là hoạt động nhằm cung cấp cho cán bộ, ĐVTN và hội viên phụ nữ những kiến thức chung về đời sống, kỹ năng sống và giải quyết các tình huống trong tình yêu, hôn nhân. Tại buổi sinh hoạt Tiến sĩ Xã hội học Phạm Thị Thúy, Giảng viên Học viện Hành chính Quốc gia đã chia sẻ những kiến thức về chủ đề tình yêu, hôn nhân và gia đình thông qua các tình huống phát sinh trong thực tiễn cuộc sống. Nội dung chia sẻ đã giúp cho cán bộ, ĐVTN và hội viên phụ nữ hiểu rõ và nâng cao nhận thức về tình yêu, hôn nhân và giữ gìn gia đình. Bên cạnh đó, hội viên phụ nữ hai đơn vị được thưởng thức chương trình văn nghệ đặc sắc do Ban nhạc Đất đỏ Sư đoàn phối hợp với đội tuyên truyền xung kích Trung đoàn 5 thể hiện và tham gia trò chơi bốc thăm trúng thưởng.
Tiến sĩ Xã hội học Phạm Thị Thúy tuyên truyền về tình yêu, hôn nhân và gia đình.
Nhân dịp này, Ngân hàng Thương mại cổ phần Quân đội - Chi nhánh Tây Ninh tặng cho hội viên phụ nữ Sư đoàn 111 suất quà, trị giá 20.000.000đ.
HOÀNG ĐỨC DANH