(QK7 Online) - Kỷ niệm 130 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2020), 61 năm Ngày Bác Hồ phát động “Tết trồng cây” (28/11/1959-28/11/2020), ngày 19/5, Sư đoàn 5 phối hợp với Công ty TNHH MTV Công viên cây xanh Thành phố Hồ Chí Minh phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ”.
Chỉ huy Sư đoàn trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ”.
Tại lễ phát động, Thượng tá Phạm Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Sư đoàn kêu gọi cán bộ, chiến sĩ, QNCN Sư đoàn tiếp tục thi đua, phát huy tinh thần trách nhiệm, hăng hái, tự giác tham gia trồng cây. Vì lợi ích lâu dài của đất nước, của địa phương, của Sư đoàn, ra sức trồng cây, chăm sóc, bảo vệ và cải tạo môi trường sinh thái trong sạch, thoáng mát, làm cho cảnh quan đơn vị ngày càng “xanh, sạch, đẹp”.
Từ năm 2015 đến nay, Sư đoàn trồng hơn 100.000 cây xanh, cải tạo, làm mới hơn 300 công trình cây xanh, vườn hoa thanh niên, cây tiểu cảnh, cây nghệ thuật....tạo môi trường văn hóa trong sạch, lành mạnh phục vụ tốt đời sống văn hóa tinh thần của cán bộ, chiến sĩ, tạo diện mạo “đẹp như công viên” cho Sư đoàn.
Lâm Hoàng Ân