(QK7 Online) - Ngày 25/5, Thượng tá Nguyễn Hồng Cảnh, Chủ nhiệm Chính trị Sư đoàn 5 chủ trì buổi đối thoại dân chủ với chiến sĩ mới nhập ngũ năm 2020 của Trung đoàn 4.
Thượng tá Nguyễn Hồng Cảnh, Chủ nhiệm Chính trị Sư đoàn đối thoại với chiến sĩ mới.
Đối thoại dân chủ giữa Thường vụ Đảng ủy, chỉ huy Sư đoàn với chiến sĩ là dịp để chỉ huy đơn vị lắng nghe, tâm tư, những ý kiến tâm huyết, đi sâu vào thực tế nhiệm vụ huấn luyện sẵn sàng chiến đấu của đơn vị, những tiêu chuẩn, chế độ, đồng thời trình bày niềm tin, xây dựng động cơ và mục tiêu phấn đấu cũng như lắng nghe những băn khoăn, trăn trở về khả năng thực hiện chức trách, nhiệm vụ, giữa cống hiến với hưởng thụ; những thuận lợi, khó khăn, tác động của tình hình yêu cầu nhiệm vụ xây dựng Quân đội ngày càng chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại hiện đại.
Qua thời gia 3 tháng học tập, công tác, tình hình tư tưởng chiến sĩ mới cơ bản ổn định, các vấn đề khó khăn, vướng mắc được chỉ huy các cấp quan tâm, động viên, đối thoại, giải quyết kịp thời. Chiến sĩ mới không ngừng phấn đấu, có nhận thức đúng đắn, khắc phục khó khăn.
Chiến sĩ mới Trung đoàn 4 đối thoại với Thường vụ Đảng ủy, Bộ chỉ huy Sư đoàn 5.
Mặc dù tình hình dịch bệnh Covid –19 phức tạp, gia đình chưa lên thăm động viên, thời tiết nắng nóng, huấn luyện và kiểm tra kết thúc 3 tiếng nổ, luyện tập đội ngũ phục vụ lễ Tuyên thệ chiến sĩ mới với cường độ cao. Song chiến sĩ mới sẵn sàng nhận và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Qua buổi đối thoại nhằm khảo sát, tháo gỡ những khó khăn cho chiến sĩ mới, đánh giá đúng tình hình, thực hiện nhiệm vụ những thuận lợi, khó khăn; đề xuất, kiến nghị những chủ trương, giải pháp và chính sách cần tập trung trong giai đoạn hiện nay đáp ứng yêu cầu xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành xuất sắc mọi mặt công tác.
Lê Thuận