(QK7 Online) - Ngày 24/5, Sư đoàn 317 Quân khu 7 tiếp nhận 200 công dân Việt Nam từ các nước về cách ly tập trung tại đơn vị. Số công dân đa phần là các du học sinh, người lao động về từ các nước như nước Anh, Pháp, Hà Lan…
200 công dân vào cách ly tập trung tại Sư đoàn 317.
Sau khi vào khu cách ly, các công dân thực hiện khử trùng cá nhân; khai báo y tế; kiểm tra sức khỏe theo quy định. Đơn vị bố trí ở theo khu vực dành cho công dân đi qua các vùng có dịch và khu vực dành cho công dân công tác, học tập tại các vùng chưa có dịch Covid-19.
Trong thời gian cách ly, hàng ngày, lực lượng y tế địa phương phối hợp quân y Sư đoàn 317 tiến hành đo thân nhiệt 2 lần/ngày; theo dõi sức khỏe cho các công dân.
Công dân thực hiện các bước kiểm tra, bảo vệ sức khỏe theo quy định.
Nhờ làm tốt công tác tuyên truyền, các công dân hiểu trách nhiệm của mình khi vào khu tập trung cách ly, chấp hành nghiêm các nội quy, quy định của đơn vị.
Hoài Đạt