(QK7 Online) - Ngày 7/1, đoàn công tác Quân khu do Trung tướng Trần Hoài Trung - Bí thư Đảng ủy - Chính ủy Quân khu dẫn đầu đến thăm và chúc tết tại các đơn vị Quân đội đứng chân trên địa bàn tỉnh Bình Dương.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1813_20200107214312987.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bình Dương.
Đoàn đến thăm, nắm tình hình chăm lo tết, triển khai kế hoạch sẵn sàng chiến đấu và chúc tết, tặng quà cho cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 271, Sư đoàn 5; thăm chúc tết Lữ đoàn Đặc công 429, Trường Sĩ quan Công binh, Bộ Tư lệnh Quân đoàn 4, Lữ 94 Tổng Cục II, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bình Dương, Tổng Công ty Thương mại - Xuất khẩu Thanh Lễ và Giáo sứ Lễ Trang.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1584_20200107214256174.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung - Chính ủy Quân khu chúc tết Trung đoàn 271.
Tại các đơn vị đoàn đến chúc tết, chỉ huy các đơn vị báo cáo kết quả triển khai thực hiện nhiệm vụ SSCĐ và tổ chức vui xuân, đón tết Nguyên đán Canh Tý 2020.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1638_20200107215153916.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Lữ đoàn Đặc công 429.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1613_20200107214420152.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Giáo sứ Lễ Trang.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1789_20200107214456223.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Tổng Công ty Thương mại - Xuất khẩu Thanh Lễ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1824_20200107214721763.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Lữ 94 Tổng Cục II.
Trung tướng Trần Hoài Trung - Bí thư Đảng ủy - Chính ủy Quân khu biểu dương các đơn vị đã tích cực, chủ động tổ chức duy trì nghiêm nền nếp, chế độ SSCĐ, làm tốt công tác chuẩn bị mọi mặt cho bộ đội vui xuân, đón Tết. Đồng chí Chính ủy Quân khu lưu ý, lãnh đạo, chỉ huy các đơn vị cần thường xuyên kiểm tra, đôn đốc việc duy trì nền nếp chế độ SSCĐ, bảo đảm an toàn tuyệt đối các mục tiêu và bảo đảm an toàn giao thông, quan tâm, chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ trong dịp tết. Tổ chức đón xuân vui tươi, an toàn, tiết kiệm; đồng thời phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương làm tốt công tác chính sách, hậu phương Quân đội trên địa bàn đóng quân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16258/thumb/dsc1839.jpg)
Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Bộ Tư lệnh Quân đoàn 4.
Đồng chí Chính ủy Quân khu cũng trao quà tết của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu và gửi lời chúc mừng năm mới đến toàn thể cán bộ, chiến sĩ các đơn vị.
Ngọc Tuân