(QK7 Online) - Sáng 5/12, tại Điểm dân cư liền kề Đồn Biên phòng Bù Đốp, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tổ chức trao tặng bò giống sinh sản cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong Điểm dân cư liền kề Đồn Biên phòng, Chốt Dân quân biên giới huyện Bù Đốp và huyện Lộc Ninh, tỉnh Bình Phước. Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến dự và phát biểu chỉ đạo.
Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu tại buổi trao tặng.
Trong đợt này, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 trao tặng 48 con bò giống sinh sản cho các hộ gia đình với tổng kinh phí gần 1 tỷ đồng.
Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu (ngoài cùng bên phải) và chỉ huy Bộ CHQS tỉnh Bình Phước trao biển tượng trưng tặng bò giống sinh sản cho huyện Bù Đốp và huyện Lộc Ninh.
Phát biểu tại buổi lễ, Đại tá Thái Thành Đức, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đề nghị Bộ CHQS tỉnh Bình Phước tiếp tục tham mưu, phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương huyện Bù Đốp và Lộc Ninh tổ chức nhiều chương trình an sinh xã hội thiết thực hiệu quả cũng như thường xuyên quan tâm, giúp đỡ các hộ dân sinh sống trên biên giới ổn định phát triển kinh tế xã hội, góp phần bảo vệ bình yên trên biên cương Tổ quốc.
Người dân bốc thăm nhận bò về cho gia đình.
Đồng chí mong các hộ gia đình sau khi nhận bò giống sinh sản tiếp tục củng cố, chỉnh trang nhà ở ngày càng khang trang, sạch, đẹp; tích cực lao động sản xuất, phát triển kinh tế, xây dựng gia đình ấm no, hạnh phúc; gương mẫu chấp hành và vận động người thân, gia đình chấp hành nghiêm pháp luật Nhà nước, quy định của địa phương; chăm sóc tốt những con bò giống do Quân khu trao tặng, phát triển thành đàn bò.
Nguyễn Hoàng