Huấn luyện ném lựu đạn xa trúng đích tại Trung đoàn Đồng Nai.
Đoàn kiểm tra đã tập trung chủ yếu các nội dung như: Quá trình rà soát, tiếp nhận, kiểm tra chất lượng đầu vào đối với chiến sĩ mới; công tác chuẩn bị thao trường, bãi tập, mô hình, học cụ huấn luyện; kế hoạch, tiến trình biểu huấn luyện; thông qua giáo án, bồi dưỡng cán bộ, sổ đăng ký, thống kê huấn luyện các cấp; kiểm tra nhận thức và thực hành, kỹ thuật chiến đấu bộ binh, chiến thuật binh chủng hợp thành, điều lệnh đội ngũ và thể lực; công tác tư tưởng trong quản lý chiến sĩ mới, công tác chuẩn bị và tổ chức giáo dục chính trị, biên soạn, thông qua, phê duyệt giáo án; thực hiện chế độ, nền nếp giáo dục chính trị; kiểm tra giáo án và thực hành bài giảng các chuyên ngành: Tham mưu, chính trị, hậu cần, kỹ thuật, công tác đảm bảo chuyên ngành trong huấn luyện và thực hành huấn luyện.
Đại tá Đặng Văn Lẫm - Phó Tham mưu trưởng Quân khu 7 phát biểu tại Sư đoàn 302.
Phát biểu kết luận kiểm tra, Đại tá Đặng Văn Lẫm đánh giá cao những nỗ lực, cố gắng của 2 Trung đoàn trong thời gian qua, đặc biệt là thực hiện công tác Đảng, công tác chính trị trong huấn luyện. Đồng chí lưu ý 2 Trung đoàn cần tập trung nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ giảng dạy, đẩy mạnh công tác nghiên cứu khoa học; tích cực đổi mới giáo trình, giáo án; duy trì nền nếp chế độ sinh hoạt theo quy định; thường xuyên nắm chắc diễn biến tình hình tư tưởng, phân loại và giải quyết kịp thời những vấn đề mới phát sinh; giải quyết tốt mối quan hệ cán - binh, xây dựng môi trường đoàn kết trong đơn vị, tạo điều kiện thuận lợi tiếp nhận chiến sĩ mới vào học tập và rèn luyện tại đơn vị; tiếp tục kiểm tra, rà soát toàn bộ hệ thống văn bản, sổ sách, văn kiện, hướng dẫn, kế hoạch, giáo án, bài giảng để chuẩn bị thực hiện nhiệm vụ huấn luyện; tăng cường sinh hoạt, nắm chắc tình hình tư tưởng bộ đội; bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng cho cán bộ huấn luyện; hoàn thành tốt nhiệm vụ huấn luyện chiến sĩ mới năm 2020.