(QK7 Online) - Tối 8/6, tại Liên đoàn lao động quận Phú Nhuận, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường 9, quận Phú Nhuận phối hợp cùng UBND phường tổ chức hội nghị tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 10 Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) quận Phú Nhuận, khoá X, đơn vị 8, nhiệm kỳ 2016 – 2021.
Các đại biểu, cử tri tham dự buổi tiếp xúc.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri phường 9 được lãnh đạo phường thông tin về thời gian, địa điểm, nội dung chương trình kỳ họp thứ 10 HĐND quận khóa X; kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri sau kỳ họp thứ 9 và kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri sau kỳ họp thứ 11 HĐND phường.
Ông Trần Nguyễn Quang Hiển, Quận Ủy viên - Bí thư Đảng ủy phường 9 thông tin kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri.
Cử tri kiến nghị trong buổi tiếp xúc.
Cũng trong buổi tiếp xúc, cử tri phường 9 đã kiến nghị lên Tổ đại biểu HĐND quận, phường giải quyết một số vấn đề liên quan đến vệ sinh môi trường; trật tự lòng lề đường; cải cách hành chính; quản lý đô thị và thái độ tiếp công dân của các cơ quan chức năng.
Bà Hà Thanh Hương, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy – Trưởng ban Tuyên giáo Quận ủy giải quyết thắc mắc của cử tri tại buổi tiếp xúc.
Thay mặt cho Ủy ban MTQVN quận Phú Nhuận, bà Hà Thanh Hương, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy – Trưởng ban Tuyên giáo Quận ủy cảm ơn những ý kiến đóng góp thiết thực của các cử tri, đồng thời giải quyết trực tiếp các ý kiến của cử tri trong phạm vi theo thẩm quyền. Một số nội dung khác vượt thẩm quyền, bà Hương ghi nhận và sẽ gửi kiến nghị của cử tri lên HĐND thành phố giải quyết.
Nguyễn Hoàng