(QK7 Online) - Sáng ngày 15/6, Tại trung tâm Hội nghị tiệc cưới Pavillon – Khách sạn Tân Sơn Nhất; Đảng ủy - Ban Tổng giám đốc công ty Tây Nam chỉ đạo Hội phụ nữ cùng với Công đoàn, Đoàn Thanh niên Công ty Tây Nam phối hợp với Ban vận động hiến máu nhân đạo Ủy ban nhân dân phường 9, quận Phú Nhuận, Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện với chủ đề “Một giọt máu một cuộc đời”.
Cán bộ, công nhân viên công ty Tây Nam kê khai y tế tham gia hiến máu tình nguyện
Nhân viên Khách sạn Tân Sơn Nhất tham gia hiến máu
Nhân viên khách sạn tân Sơn Nhất tham gia hiến máu
Tham dự đợt hiến máu tình nguyện lần này có hơn 100 cán bộ, công nhân viên, Đoàn viên Thanh niên trong Công ty Tây Nam đăng ký tham gia hiến máu. Kết thúc đợt hiến máu đã có 120 đơn vị máu được tiếp nhận, bổ sung vào nguồn máu cứu người.
Đồng chí Huỳnh Thị Kim Huệ, Chủ tịch Hội phụ nữ Công Ty tham gia hiến máu
Đồng chí Huỳnh Thị Kim Huệ, Chủ Tịch Hội phụ nữ Công ty Tây Nam cho biết: Qua chương trình hiến máu tình nguyện, Hội phụ nữ cùng với Công đoàn, Đoàn Thanh niên Công ty mong muốn đóng góp một phần nhu cầu truyền máu trong tình hình hiện nay, đồng thời cổ vũ phong trào hiến máu tình nguyện, tuyên truyền nâng cao nhận thức của cán bộ, công nhân viên, Đoàn viên Thanh niên trong Công ty Tây Nam về ý nghĩa hiến máu tình nguyện.
Cán bộ, nhân viên nhận giấy chứng và quà sau khi hiến máu
Đây là việc làm thiết thực, một nét đẹp văn hóa của Công ty Tây Nam, một hành động nhân ái, một nghĩa cử cao đẹp, đem lại niềm hi vọng và sự sống cho rất nhiều người bệnh.
Ngọc Tuân