![](/fileman/Uploads/tbNews/10701/thumb/imgp2724.jpg)
Hội thi tập trung vào các nội dung như: trắc nghiệm nhận thức và lập kế hoạch thực hành sắp xếp đạn dược trong nhà kho; thực hành về quản lý sổ sách mẫu biểu, bảo quản, bảo dưỡng vũ khí trang bị, hệ thống nhà kho, bảng biển, trang thiết bị, công tác phòng chống cháy nổ…
Thượng úy Cao Minh Nguyên, nhân viên quân khí, Ban CHQS huyện Thạnh Hóa đạt giải nhất thủ kho giỏi; Trung úy Võ Hoàng Hiếu, Ban CHQS huyện Mộc Hóa đạt giải nhì và giải ba cá nhân thuộc về Trung úy Phùng Thanh Việt, Ban CHQS huyện Thủ Thừa; Trung úy Nguyễn Hoàng Thuấn, Ban CHQS huyện Vĩnh Hưng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/10701/thumb/imgp831620181030132507274.jpg)
Hội thi đã tạo những chuyển biến tích cực trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy, chỉ huy các cấp đối với công tác kỹ thuật. Công tác chuyên môn, quản lý của đội ngũ cán bộ, nhân viên quân khí được nâng cao. Đồng thời hội thi cũng đã tạo ra động lực để các đơn vị thi đua thực hiện tốt Cuộc vận động 50, xây dựng kho vũ khí, quản lý đạn dược ngày càng nề nếp, chính quy, đáp ứng kịp thời yêu cầu, nhiệm vụ thường xuyên, SSCĐ và khi có tình huống xảy ra.