![](/fileman/Uploads/tbNews/21531/thumb/dsc4820_20210210035900806.jpg)
Tại các đơn vị, sau khi nghe lãnh đạo, chỉ huy các đơn vị báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ năm 2020 và công tác chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, lãnh đạo tỉnh vui mừng, phấn khởi trước những thành tích to lớn của các đơn vị đạt được trong năm qua, đồng thời yêu cầu các đơn vị tiếp tục chủ động nắm chắc tình hình địa bàn, phối hợp với các lực lượng, kịp thời tham mưu giúp cấp ủy, chính quyền địa phương tổ chức thực hiện tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; Xử lý thắng lợi các tình huống, không để bị động bất ngờ; Duy trì nghiêm nền nếp chế độ trực sẵn sàng chiến đấu, tăng cường công tác kiểm tra, kiểm soát chặt chẽ biên giới, phòng, chống dịch Covid-19, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội vùng biên cũng như nội địa. Làm tốt công tác chính sách, dân vận trên địa bàn; chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ đón Tết vui tươi, ý nghĩa, an toàn, tiết kiệm.