![](/fileman/Uploads/tbNews/29920/thumb/z3686799694170d65d1396d3872be1e3b74dfb1ca99c4d_20220831193209377.jpg)
Dự khởi công có Đại tá Lê Minh Chí, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh; đại diện Ban Dân vận Tỉnh ủy; đồng chí Lưu Hữu Duyên, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy huyện Bắc Tân Uyên; Linh mục Nguyễn Thế Trường, Chánh xứ Giáo xứ Tân Lập...
![](/fileman/Uploads/tbNews/29920/thumb/z3686796613541e04bb7a0e14cdfdae88f5b0155286248.jpg)
Công trình thể dục thể thao gồm: 1 sân bóng chuyền, bộ tập luyện thể dục ngoài trời và 1 sân cầu lông… với dự toán kinh phí xây dựng gần 600 triệu đồng. Trong đó, Quân khu 7 hỗ trợ 400 triệu đồng, phần còn lại Bộ CHQS tỉnh và UBND huyện Bắc Tân Uyên hỗ trợ xây dựng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/29920/thumb/z368677197214775e2d8b4234dea1eadd15e2d0170e8f6.jpg)
Phát biểu tại lễ khởi công, Đại tá Lê Minh Chí, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh và Linh mục Nguyễn Thế Trường, Chánh xứ Giáo xứ Tân Lập khẳng định công trình thể dục thể thao được xây dựng nhằm phục vụ nhu cầu sinh hoạt văn hóa, thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe của đồng bào có đạo và Nhân dân trên địa bàn. Qua đó tăng cường sự đoàn kết, gắn bó thân thiện, hiểu biết tạo niềm tin giữa cấp ủy, chính quyền và lực lượng vũ trang địa phương với các tổ chức tôn giáo cũng như góp phần xây dựng, củng cố vững chắc tình đoàn kết quân dân, đoàn kết lương giáo và khối đại đoàn kết toàn dân tộc.