Căn nhà cấp 4 có diện tích 47,5m2 với tổng kinh phí xây dựng hơn 100 triệu đồng. Trong đó Bộ CHQS tỉnh hỗ trợ 20 triệu đồng; UBND huyện Đơn Dương hỗ trợ 20 triệu đồng; Ủy ban MTTV Việt Nam huyện hỗ trợ 25 triệu đồng; Ban CHQS huyện hỗ trợ gạch, đá và một số vật dụng khác với tổng kinh phí 17 triệu đồng.
4114 lượt xem
Huyện Đơn Dương, tỉnh Lâm Đồng trao nhà nghĩa tình quân - dân
(QK7 Online) - Ngày 16/12, Ban CHQS huyện Đơn Dương phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam và các ban, ngành đoàn thể huyện tổ chức bàn giao nhà “Nghĩa tình quân- dân” cho gia đình đồng chí Kon Sơ La Than, chiến sĩ dân quân xã Đạ Ròn.
Đại diện các đơn vị chụp hình lưu niệm với gia đình.
Căn nhà cấp 4 có diện tích 47,5m2 với tổng kinh phí xây dựng hơn 100 triệu đồng. Trong đó Bộ CHQS tỉnh hỗ trợ 20 triệu đồng; UBND huyện Đơn Dương hỗ trợ 20 triệu đồng; Ủy ban MTTV Việt Nam huyện hỗ trợ 25 triệu đồng; Ban CHQS huyện hỗ trợ gạch, đá và một số vật dụng khác với tổng kinh phí 17 triệu đồng.
Nguyễn Thuấn