(QK7 Online) - Sáng ngày 15/9, Trường Quân sự Quân khu 7 tổ chức Lễ tốt nghiệp đào tạo Hạ sĩ quan chỉ huy khoá 59 (đợt 1) năm 2023 cho 960 đồng chí đến từ các đơn vị của Quân khu 7. Đại tá Phạm Phú Ý, Phó Tham mưu trưởng Quân khu 7 dự lễ.
Bám sát phương châm “Chất lượng đào tạo của nhà trường là khả năng sẵn sàng chiến đấu của đơn vị”, “Cơ bản, hệ thống, thống nhất, chuyên sâu”, ngay từ đầu khoá học, nhà trường đã thực hiện nhiều biện pháp đổi mới, đột phá nhằm nâng cao chất lượng giáo dục, đào tạo, coi trọng huấn luyện thực hành sát với đặc điểm của đối tượng.
Đại tá Phạm Phú Ý, Phó Tham mưu trưởng Quân khu 7 (bìa trái) và Ban giám hiệu nhà trường, chỉ huy các đơn vị dự Lễ tốt nghiệp
Qua 3 tháng học tập, 960 học viên đã trưởng thành về nhiều mặt, được trang bị những kiến thức cơ bản về quan điểm, đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, nhiệm vụ, truyền thống của Quân đội, Quân khu; công tác quản lý bộ đội, nắm bắt tư tưởng chiến sĩ; hiểu biết thêm về âm mưu thủ đoạn “Diễn biến hoà bình”, bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch, từ đó xác định rõ nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc.
960 học viên tốt nghiệp, trong đó có trên 95% đạt khá, giỏi
Theo từng chuyên ngành đào tạo, các đồng chí đã biết sử dụng thành thạo, hiệu quả các loại vũ khí có trong biên chế. Kết thúc khoá học, 100% học viên đạt yêu cầu, trong đó có 95,2% đạt khá giỏi.
Đại tá Trần Ngọc Minh, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7 đánh giá cao tinh thần học tập, rèn luyện của các học viên
Đánh giá cao tinh thần học tập, rèn luyện của các học viên, Đại tá Trần Ngọc Minh, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7 mong muốn các đồng chí sẽ vận dụng sáng tạo những kiến thức đã học tập tại nhà trường vào quá trình quản lý, chỉ huy, huấn luyện tiểu đội và thực hiện nhiệm vụ tại đơn vị mình. Đạt được kết quả cao nhất, trong đó hướng tới mục tiêu "3 nhất" (Hoàn thành nhiệm vụ chính trị xuất sắc nhất; Kỷ luật nghiêm nhất; Cơ quan, đơn vị an toàn nhất), góp phần xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, mẫu mực tiêu biểu.
Hiệu trưởng nhà trường trao bằng tốt nghiệp cho học viên
Trung sĩ Quách Phú Thành đại diện 960 học viên tốt nghiệp tuyên thệ
Tại lễ tốt nghiệp, Trường Quân sự Quân khu 7 tuyên dương, tặng giấy khen cho 15 học viên có thành tích xuất sắc trong khoá học.
Đảng uỷ, Ban giám hiệu nhà trường tặng giấy khen cho 15 học viên có thành tích xuất sắc
Bạch Thiết