![](/fileman/Uploads/tbNews/32326/thumb/z4173903402088ad07bfc16518e016abaaa48993d371e5.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/32326/thumb/z417390340210162f19f7fe0969acacbe5fffabbbdfd18.jpg)
Nằm trong chuỗi hoạt động kỷ niệm 48 năm Ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2023), Hội từ thiện “Âm vang Sông Mã” Thành phố Hồ Chí Minh cùng các y, bác sỹ Bệnh viện Quân y 175, Bệnh viện Quân dân y 16 tổ chức khám bệnh, tư vấn sức khỏe, cấp thuốc cho 200 lượt người và tặng 150 suất quà cho các gia đình chính sách, đồng bào dân tộc S’Tiêng, M’Nông, người già trên 80 tuổi và người lao động có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn 2 xã Đường 10 và Bo Bo, huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước.
Mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng gồm: (Gạo, bột ngọt, đường, dầu ăn, nước mắm) và 1 hộp sữa bột dinh dưỡng MERIKIZ dành cho người lớn phục hồi sức khỏe, với tổng trị giá 234 triệu đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32326/thumb/z4173903385102c5396d1ff8335c1430531a0bca943d7a.jpg)
Dịp này, đoàn đến thăm và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Bảy, ngụ tại thôn 7 xã Bình Minh, huyện Bù Đăng; tặng 100 túi đựng viết và 100 ba lô học sinh cho các em học sinh Trường cấp 1, 2 Trần Văn Ơn, xã Bom Bo, huyện Bù Đăng, trị giá 29 triệu đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32326/thumb/z41739033729488b892c95176bcd6d9ff1a6d3b36a07be.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/32326/thumb/z4173903191396cad8ab762382d38754577e0c9e081b3f.jpg)