Cụ thể đến cuối năm 2018, Hội đã xoá 100% hộ nghèo và cận nghèo, hoàn thành chương trình xoá nghèo bền vững trước 1 năm so với kế hoạch; chăm lo các hội viên bệnh tật, khó khăn với số tiền hơn 500 triệu đồng; tạo điều kiện cho hội viên vay vốn để phát triển kinh tế, xoá đói giảm nghèo, nâng cao đời sống cho CCB,…Bên cạnh đó, Hội còn phối hợp với các đơn vị trên địa bàn như Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Câu lạc bộ truyền thống kháng chiến tổ chức các buổi nói chuyện với các học sinh, sinh viên, đoàn viên nhằm giáo dục truyền thống yêu nước, ý chí tự lực, tự cường cho thế hệ trẻ. Mặt khác, Hội còn gương mẫu tham gia xây dựng nông thôn mới bằng những việc làm cụ thể như xây dựng 14 hẻm văn minh, sạch đẹp, trồng cây xanh, tổng dọn vệ sinh,...Qua đó, phong trào thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu” đã khẳng định được tấm gương sáng của CCB, xứng đáng với sự tin cậy của cấp ủy, chính quyền địa phương.
Dịp này, hội nghị đã tặng giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua yêu nước “Cựu chiến binh gương mẫu”.