![](/fileman/Uploads/tbNews/21362/thumb/images2343873daitalevanthaithaymatlanhdaotangquachocacgiadinhcohoancanhkhokhantaixadachais.jpg)
Năm 2020, mặc dù gặp nhiều khó khăn về thời tiết và dịch bệnh nhưng xã Đạ Chais đã có những bước phát triển ấn tượng, đặc biệt trong lĩnh vực thu ngân sách, xây dựng nông thôn mới, y tế, giáo dục, đời sống người dân không ngừng được nâng lên.
Theo Đại tá Lê Văn Thái, Phó Chủ nhiệm Chính trị Học viện Lục quân: Đây là một trong những hoạt động của đơn vị trước tết cổ truyền. Trước đó, Học viện trao 100 suất quà cho các gia đình chính sách tại các phường 8, 9, 10, 12 (TP. Đà Lạt); Ninh Gia, Phú Hội, Tân Hội (huyện Đức Trọng); Tam Bố (huyện Di Linh) và 50 gia đình quân nhân, người lao động của Học viện Lục quân có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá trên 100 triệu đồng.