(QK7 Online) – Sáng ngày 1/6, tại Trường Quân sự Quân khu 7, Học viện Chính trị phối hợp với Quân khu 7 tổ chức lễ bế giảng lớp hoàn thiện đại học (khóa 11) và lớp đào tạo ngắn hạn cán bộ chính trị cấp Trung, Sư đoàn (khóa 21) năm 2019 – 2020. Đến dự và đồng chủ trì buổi lễ có Thiếu tướng Nguyễn Văn Thế, Phó Giám đốc Học viện Chính trị; Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 cùng 255 đồng chí học viên tham gia lớp học.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Thế, Phó Giám đốc Học viện Chính trị phát biểu tại lễ bế giảng.
Sau thời gian 10 tháng học tập, rèn luyện, 255 học viên đã được trang bị, nghiên cứu một cách có hệ thống những kiến thức cơ bản về chủ nghĩa Mác – Lê nin, tư tưởng Hồ Chí Minh, đường lối quan điểm của Đảng, kiến thức các môn khoa học xã hội và nhân văn, quân sự, kiến thức và kỹ năng tiến hành công tác Đảng, công tác chính trị phù hợp với chức vụ cán bộ chính trị cấp Trung, Sư đoàn. Kết quả 100% học viên tốt nghiệp.
Các đại biểu và học viên tham dự lễ bế giảng.
Phát biểu tại lễ bế giảng, Thiếu tướng Nguyễn Văn Thế, Phó Giám đốc Học viện Chính trị mong rằng, với những kiến thức được trang bị trong thời gian qua cùng với bản lĩnh chính trị, kinh nghiệm thực tiễn phong phú tích lũy được trong suốt quá trình công tác, các học viên sẽ hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao và không ngừng tiến bộ trưởng thành về mọi mặt.
Lãnh đạo Học viện Chính trị trao bằng tốt nghiệp và chứng nhận danh hiệu học viên tốt nghiệp loại giỏi cho học viên.
Bên cạnh đó, các học viên vẫn phải tiếp tục học tập, nghiên cứu lý luận cũng như bổ sung, phát triển và vận dụng sáng tạo lý luận để giải quyết những vấn đề thực tiễn đặt ra; nắm vững chủ nghĩa Mác – Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh, quan điểm đường lối của Đảng, pháp luật Nhà nước đối với các lĩnh vực chính trị, kinh tế, văn hóa – xã hội, quốc phòng, an ninh, đối ngoại, hội nhập quốc tế và lý luận xây dựng Đảng đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ theo cương vị, chức trách được giao.
Nguyễn Hoàng