![](/fileman/Uploads/tbNews/16586/thumb/anh-2-2.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16586/thumb/anh-3-cac-dai-bieu-du-sinh-hoat-chuyen-de.jpg)
Với hình thức tổ chức sinh động trong công tác tổ chức như xem phim truyền thống: dưới ngọn cờ vẻ vang; tuyên truyền về chặng đường 90 năm lãnh đạo cách mạng Việt Nam của Đảng; đại diện thế hệ trẻ phát biểu cảm nghĩ; trao thưởng cho các cá nhân có thành tích trong đợt thi đua cao điểm “Mừng Đảng, Mừng xuân, ra quân quyết thắng”.
Nội dung sinh hoạt chuyên đề góp phần nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, quần chúng về lịch sử vẻ vang của Đảng cộng sản Việt Nam trong 90 năm qua; về vai trò, uy tín, năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu, sự trung thành vô hạn với lợi ích quốc gia, dân tộc, giai cấp, kiên định mục tiên lý tưởng độc lập dân tộc gắn liền với chủ nghĩa xã hội; khơi dậy và bồi đắp niềm tin, lòng tự hào đối với Đảng, Bác Hồ và công cuộc đổi mới đất nước; góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; thiết thực chào mừng đại hội Đảng các cấp, tiến tới Đại hội XIII của Đảng.
Thông qua đó tuyên truyền những mốc son chói lọi của Đảng, những thành tựu to lớn có ý nghĩa lịch sử của cách mạng Việt Nam dưới sự lãnh đạo của Đảng; khẳng định bản lĩnh, trí tuệ, uy tín và khả năng lãnh đạo đất nước vượt qua mọi khó khăn, thử thách; nêu bật những truyền thống quý báu và bài học kinh nghiệm trong suốt chặng đường cách mạng 90 năm qua của Đảng.