(QK7 Online) - Chiều 12/6, Đảng ủy, Trường bắn Quốc gia Khu vực (TBQG) 3 tổ chức hội nghị đánh giá kết quả lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự và xây dựng Đảng bộ 6 tháng đầu năm 2023. Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến dự.
Đại tá Nguyễn Minh Cảnh, Chính ủy Trường bắn QGKV 3 gợi ý thảo luận.
Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu (ngoài cùng bên trái) dự hội nghị.
Từ đầu năm đến nay, Đảng ủy, Trường bắn QGKV 3 đã tổ chức quán triệt và thực hiện nghiêm chỉ thị, kế hoạch của Quân khu về quân sự, quốc phòng; duy trì nghiêm chế độ trực chỉ huy, trực ban, trực SSCĐ, đảm bảo đúng, đủ quân số, thành phần trong các kíp trực; phối hợp chặt chẽ với địa phương nắm chắc tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn; quản lý chặt chẽ đất quốc phòng được giao. Phục vụ các đoàn công tác của thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu và các cơ quan Quân khu đến thăm, kiểm tra và làm việc với đơn vị. Giải quyết cho 131 đồng chí hạ sĩ quan - chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự trở về địa phương đúng luật định cũng như tiếp nhận và tổ chức huấn luyện 130 chiến sĩ mới theo kế hoạch. Tổ chức tập huấn cán bộ, huấn luyện cho các đối tượng đúng đủ nội dung, thời gian, chương trình theo kế hoạch, nhất là chiến sĩ mới, kết quả kiểm tra đạt khá, kiểm tra 3 tiếng nổ cho chiến sĩ mới đảm bảo an toàn tuyệt đối.
Đại tá Lê Phùng Lộc, Chỉ huy trưởng Trường bắn QGKV 3 phát biểu thảo luận.
Bên cạnh đó, đơn vị cũng làm tốt công tác giáo dục chính trị, phổ biến, giáo dục pháp luật, quán triệt, định hướng tư tưởng cho các đối tượng, góp phần nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị cho cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị. Công tác dân vận, tuyên truyền đặc biệt, công tác chính sách, hậu phương Quân đội được quan tâm thực hiện hiệu quả, mang lại ý nghĩa thiết thực. Đẩy mạnh và thực hiện có hiệu quả công tác tăng gia sản xuất, cụ thể trồng “Ngô sinh khối” theo Thông tư 58 đúng quy định, đầu tư mua sắm vật tư, cải tạo đất trồng… chăn nuôi; tích cực đẩy mạnh, xây dựng doanh trại đơn vị chính quy, chỉnh trang cảnh quan môi trường sáng - xanh - sạch - đẹp. Công tác bảo quản, bảo dưỡng, sửa chữa, kiểm định VKTBKT, xe máy, bảo đảm an toàn cho các hoạt động huấn luyện và phục vụ các đơn vị đến huấn luyện, diễn tập...
Quang cảnh hội nghị.
Trong thời gian tới, Đảng ủy, Trường bắn QGKV 3 tiếp tục thực hiện nghiêm các chỉ thị, nghị quyết của trên cũng như phối hợp với địa phương nắm chắc địa bàn, canh gác bảo đảm an toàn cho các đơn vị đến sử dụng thao trường. Triển khai xây dựng “Nhà đồng đội”, “Nhà tình nghĩa” quân dân cho cán bộ kết hợp tăng cường các hoạt động Đoàn thanh niên, Hội phụ nữ mang lại hiệu quả thiết thực. Bảo đảm tốt công tác hậu cần, tài chính, tích cực hơn nữa trong tăng gia; thường xuyên kiểm tra công tác phòng, chống cháy, nổ bảo đảm an toàn kho, trạm; chủ động giám sát các đơn vị đến diễn tập, phối hợp làm tốt công tác vệ sinh thao trường, thu, hủy các loại đạn, thuốc nổ sót lại thao trường.
Nguyễn Hoàng