(QK7 Online) - Ngày 21-12, Đảng ủy Công ty Đông Hải tổ chức Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị Trung ương 8, khóa XIII đến cán bộ, đảng viên khối cơ quan Công ty, Công ty Cổ phần Dệt May 7, Công ty Cổ phần Đồng Tân, Công ty Cổ phần Minh Thành; Xí nghiệp Hải sản, Thực phẩm, Xây dựng, Cơ khí Ô tô Miền Đông.
Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu quán triệt nội dung nghị quyết.
Tại hội nghị, các đại biểu được đồng chí Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu quán triệt 3 nghị quyết: Chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới; Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng chính sách xã hội, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong giai đoạn mới; Tiếp tục phát huy truyền thống đại đoàn kết dân tộc, xây dựng đất nước ta ngày càng giàu mạnh, phồn vinh, văn mạnh, hạnh phúc.
Đại tá Trần Văn Hoan, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty quán triệt nội dung nghị quyết đến cán bộ, đảng viên.
Hội nghị cũng đã nghe Đại tá Trần Văn Hoan, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty quán triệt nghị quyết: Tiếp tục xây dựng đội ngũ trí thức đáp ứng yêu cầu phát triển đất nước nhanh và bền vững trong giai đoạn mới.
Cán bộ, đảng viên tham gia hội nghị học tập.
Sau hội nghị học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các Nghị quyết Hội nghị Trung ương 8, khóa XIII; Đại tá Trần Văn Hoan, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty yêu cầu cấp ủy các đảng bộ, chi bộ tiếp tục tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng Khóa XIII cho các đối tượng còn lại nghiêm túc, chặt chẽ đồng thời thường xuyên kiểm tra, giám sát, đôn đốc để việc thực hiện nghị quyết đạt kết quả tốt.
Ngọc Tuân