![](/fileman/Uploads/tbNews/15149/thumb/hinh_20191011151821366.jpg)
Sau hơn 3 tháng xây dựng ngôi nhà có diện tích 60m2 đã hoàn thành và đưa vào sử dụng với tổng trị giá 100 triệu đồng, trong đó Cụm thi đua Phụ nữ LLVT Thành phố hỗ trợ 70 triệu đồng và 30 triệu đồng còn lại gia đình chị Thủy hỗ trợ.
Đây là căn nhà mơ ước đối với gia đình chị Thủy, là công trình có ý nghĩa đối với công tác an sinh xã hội góp phần hỗ trợ những hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống có điều kiện vươn lên, ổn định cuộc sống, phát triển kinh tế gia đình từng bước đáp ứng nhu cầu trong công tác xóa đói giảm nghèo tại địa phương.
Dịp này, gia đình chị Thủy còn nhận được nhiều phần quà ý nghĩa từ chính quyền, các ban ngành đoàn thể địa phương.