(QK7 Online) – Chiều ngày 25/4, Cụm thi đua 1, Cục Chính trị Quân khu 7 tổ chức khai mạc giải bóng chuyền chào mừng kỷ niệm 48 năm Ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2023); 69 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2023) và 133 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2023). Dự khai mạc giải bóng chuyền có Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 và thủ trưởng các Phòng thuộc Cụm thi đua 1, Cục Chính trị Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32935/thumb/1.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 trao cờ lưu niệm cho các đơn vị.
Phát biểu khai mạc, Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 biểu dương Cụm thi đua 1 đã làm tốt công tác chuẩn bị, tổ chức giải bóng chuyền đúng theo kế hoạch đề ra. Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu mong rằng qua giải thi đấu lần này, các cơ quan trong Cụm thi đua 1 sẽ tiếp tục tăng cường mối quan hệ đoàn kết, trao đổi kinh nghiệm, đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao, rèn luyện thể lực, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ, góp phần hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32935/thumb/3_20230425171457328.jpg)
Các đội chụp hình lưu niệm với thủ trưởng Cục Chính trị Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32935/thumb/4.jpg)
Trận thi đấu khai mạc giữa Đội Phòng Tuyên huấn và Phòng Bảo vệ An ninh gặp Đội Phòng Cán bộ và Phòng Dân vận.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32935/thumb/5_20230425171541565.jpg)
Đội Phòng Tổ chức và Phòng Chính sách thi đấu với Đội Phòng Kế hoạch Tổng hợp và Phòng Công tác Quần chúng.
Theo Ban Tổ chức, 4 đội tham gia giải bóng chuyền sẽ thi đấu 6 trận vòng tròn tính điểm, áp dụng Luật thi đấu bóng chuyền hiện hành. Các đội sẽ thi đấu đến hết ngày 27/4/2023 và tính điểm thành tích từ cao xuống thấp xếp hạng nhất, nhì, ba.
Long Hồ