Chi đoàn quân sự quận 4 nhận bảo trợ học tập đối với em Nguyễn Thị Thu Linh, học sinh lớp 8A7 của Trường Quang Trung, quận 4. Gia đình em Linh đang ở nhà thuê, cha mẹ không có việc làm ổn định, thu nhập bấp bênh từ gánh hàng rong của mẹ. Tuy nhiên em rất cố gắng nỗ lực vượt qua khó khăn, hoàn thành tốt chương trình học tập, có đạo đức, hạnh kiểm tốt, nhiều năm liền là học sinh giỏi của trường.
Chi đoàn quân sự quận 4 tặng em Linh học bổng trị giá 3 triệu đồng.